Bán đấu giá tài sản tại xã Đất Đỏ, thành phố Hồ Chí Minh
Ngày đăng hiện tại: 9/3/2026
Ngày xuất bản: 9/3/2026
GKĐ: 705.000.000 đồng; TĐT: 70.500.000 đồng
Đấu giá trực tuyến, phương thức trả giá lên
Xem tài sản: Từ ngày 25/08/2026 đến ngày 27/08/2026 (giờ hành chính) tại nơi có tài sản.
Thời gian, địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký tài sản: Khách hàng theo quy định tại luật ĐGTS và các luật khác liên quan liên hệ từ ngày 24/08/2026 đến ngày 03/09/2026 (giờ hành chính, các ngày làm việc) tại số 56 Hiền Vương, P.Phú Thạnh, TP.HCM; 497/12 Nguyễn Văn Khối, P.Thông Tây Hội, TP.HCM hoặc khách hàng truy cập website: http://daugiaviet.vn (http://daugiaso5.vn)) tải và nộp hồ sơ qua đường bưu chính. Đồng thời, đăng ký tham gia đấu giá tài sản tại website nêu trên. ĐT: 0888.154.369
Nhận TĐT: Từ 07h30 ngày 24/08/2026 đến 17h00 ngày 03/09/2026.
Tổ chức đấu giá tài sản: Ngày 05/09/2026 tại website nêu trên
Để tránh bị lừa đảo, bạn đọc cần thẩm định các thông tin về giá, giấy tờ cũng như thực tế sản phẩm trước khi quyết định giao dịch
Tin đăng mới nhất
Bán đấu giá tài sản đất tại phường Tân Hải, thành phố Hồ Chí Minh
Bán đấu giá tài sản tại phường Tân Hải, TP. Hồ Chí Minh gồm: - Thửa đất số: 523. Tờ bản đồ số: 86 - Địa chỉ: thôn Phước Hiệp, xã Tân Hòa, thị xã Phú Mỹ, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu (nay là phường Tân Hải, TP. Hồ Chí Minh). - Diện tích: 107,1 m2. - Hình thức sử dụng: sử dụng riêng. - Mục đích sử dụng: Đất ở 100 m2; Đất trồng cây lâu năm: 7,1 m2. - Thời hạn sử dụng: Đất ở: lâu dài; Đất trồng cây lâu năm: đến năm 2048. - Nguồn gốc sử dụng: Nhận chuyển nhượng đất được Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất: 60 m2; Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất: 40 m2; Nhận chuyển nhượng đất được Công nhận QSDĐ như giao đất không thu tiền sử dụng đất: 7,1 m2. - Người có tài sản: Ngân hàng TMCP Quốc tế Việt Nam (VIB), trụ sở chính: Tầng 1 (Tầng trệt) và tầng 2 Tòa nhà Sailing Tower, số 111 A Pasteur, Phường Sài Gòn, Thành phố Hồ Chí Minh. Liên hệ: 0949 685 485 Thanh lý tài sản VIB
Thông báo đấu giá thửa đất số 05 tại TP.Hồ Chí Minh
Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Công ty Đấu giá hợp danh Lam Sơn Sài Gòn - 111A Tân Sơn Nhì, P.Tân Sơn Nhì, Tp.HCM.ĐT: 028.22455120. Người có tài sản đấu giá: VIB Tài sản đấu giá, nơi có tài sản đấu giá: QSDĐ và tài sản gắn liền với đất tại địa chỉ: Xã Tóc Tiên, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu, thửa đất số: 05, tờ bản đồ số: 05 Giá khởi điểm: 3.295.000.000 đồng. Tiền đặt trước: 10% GKĐ. - Thời gian bán hồ sơ mời tham gia đấu giá và nộp tiền đặt trước: Từ 08h00 ngày 03/09/2026 đến 17h00 ngày 09/09/2026. - Địa điểm bán hồ sơ, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá: Trang đấu giá trực tuyến: lacvietauction.vn hoặc liên hệ trực tiếp tại Công ty Đấu giá hợp danh Lam Sơn Sài Gòn; VIB - Thời gian tổ chức đấu giá: Ngày 11/09/2026. - Địa điểm đấu giá: Trang đấu giá trực tuyến: lacvietauction.vn. - Điều kiện, cách thức tham gia đấu giá: Xem quy chế
Thông báo thành lập Công ty Luật TNHH SV Legal
Trụ sở: 952/31 Tỉnh lộ 43, phường Tam Bình, Thành phố Hồ Chí Minh. Lĩnh vực hành nghề: Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật; tư vấn pháp luật; đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật; thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật. Giám đốc: Luật sư Huỳnh Thị Nhã. Giấy đăng ký hoạt động: Số 79.2026.02.5523/TP/ĐKHĐ, do Sở Tư pháp Thành phố Hồ Chí Minh cấp, đăng ký lần đầu ngày 27/7/2026. Điện thoại: 0964 114 633 Email: nhahuynh.lawyer@gmail.com
Công an xã Bình Hưng TP.HCM thông báo tìm chủ sở hữu tài sản
Công an xã Bình Hưng, TP Hồ Chí Minh đang tạm giữ những đồ vật như sau: 60 điện thoại di động, 25 máy tính bảng (nhiều nhãn hiệu), 02 laptop xách tay, 01 đồng hồ apple watch đã qua sử dụng, phát hiện ngày 21/6/2026 tại số 81 đường số 4, KDC 13E ấp 67, xã Bình Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh. Hiện ai là chủ sở hữu hoặc biết thông tin về các điện thoại, máy tính bảng trên, vui lòng đến Công an xã Bình Hưng tại địa chỉ số 515-517, đường Văn Tiến Dũng, ấp 13, xã Bình Hưng, TP.HCM gặp đồng chí Lê Hồng Phúc (SĐT: 0935165666) để làm rõ. Quá thời hạn 30 ngày chúng tôi sẽ xử lý số vật chứng trên theo quy định.
Phòng PC04 CA TP.HCM thông báo tìm chủ sở hữu xe máy
Phòng PC04 CA TP.HCM đang tạm giữ các xe gắn máy gồm: 1/ Xe gắn máy SkyDriver biển số 59P1-699.40 2/ Xe gắn máy Yamaha Luvias biển số 59P2-458.86 Hiện ai là chủ sở hữu của xe máy trên (khi đi mang theo giấy tờ hợp pháp liên quan đến xe) đến Đội 2, phòng PC04 Công an TP. Hồ Chí Minh tại địa chỉ: số 993 Phạm Thế Hiển, phường Chánh Hưng, thành phố Hồ Chí Minh hoặc liên hệ qua số điện thoại: 0909293100, gặp Cán bộ thụ lý Nguyễn Trung Hiếu để làm việc liên quan đến xe máy.
Mua ôtô cũ giá cao - 0903625879
Cần mua các loại xe ôtô đời mới, đời cũ của các dòng xe 4c -7c - 16c. Mua nhanh gọn, đúng giá thị trường. Rất thiện ý, không ngại xa. Có hoa hồng cho người giới thiệu. LH. A Tuấn : 0903625879
